The Social Network

Diễn đàn mạng xã hội (Testing)

IndexCalendarTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

[Hướng Dẫn] Thay đổi yêu cầu "OS tối thiểu" để cài Apps IPA

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Administrator
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: [Hướng Dẫn] Thay đổi yêu cầu "OS tối thiểu" để cài Apps IPA   Thu Dec 27, 2012 3:28 pm

Thấy có nhiều Apps hiện nay yêu cầu OS tối thiểu quá cao (4.1, 4.2) trong khi chỉ cần OS 4.0 là có thể dư sức chạy đc Apps đó rồi. Nhằm để tiện cho thành viên không có điều kiện nâng cấp OS đúng với OS mà Apps yêu cầu, hôm nay mình sẽ hướng dẫn cho những bạn biết cách chỉnh sửa "OS tối thiểu" về đúng OS của mình đang xài để cài đc Apps đó. Mình không chắc chắn cách này áp dụng đc mọi trường hợp (hên xui).

Bài viết này thực hiện trên Windows và sử dụng các công cụ trên Windows. Người dùng MAC OS có thể làm tương tự với các công cụ tương ứng chạy trên MAC OS

Bước 1: Máy phải có công cụ giải nén (Winzip hoặc WinRAR) và plist Editor for Windows
Bước 2: Nhấp phải vào file ipa ứng dụng bạn muốn thay đổi OS => Open with => Winzip (hoặc WinRAR tùy máy bạn)

Bước 3: Vào thư mục Payload => Tên Ứng Dụng.app => tìm file Info.plist => Nhấp chuột phải chọn Open with => plist editor for Windows

Bước 4: Tìm dòng MinimumOSVersion, bên dưới sửa lại OS đúng (hoặc thấp hơn) OS hiện tại trên iPhone bạn đang sử dụng

Bước 5: Save lại và đóng plist editor đi. Nếu Winzip hiện lên thông báo yêu cầu update file ipa thì bạn cứ chọn Yes

Xong rồi, tiến hành Sync file ipa bạn vừa edit đi nào...
Xem lý lịch thành viên http://siderecord.forumvi.com

[Hướng Dẫn] Thay đổi yêu cầu "OS tối thiểu" để cài Apps IPA
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Thông báo thay đổi tên miền của diễn đàn
» Cung cấp máy móc,phụ tùng ,thiết bị thay thế máy thủy , ca nô...
» [Share] Big bang – Định mệnh thay đổi một con người
» [BBF] HƯỚNG DẪN CÁCH ĐĂNG KÍ LÀM THÀNH VIÊN GIA TỘC và CÁCH THAY ĐỔI AVATAR
» Tin chính sách, chủ trương của Nhà nước